
WIZARA YA KILIMO 
MKATABA WA UDUMA 

Wizara hii Imejitolea kutoa uduma bora kwa wote 
 

 
N
o 

Uduma itolewayo Mahitaji Malipo Muda 

1. Maelezo Fomu ijazwe Bure Dakika tano  

2. Ustawishaji wa Ardhi na Maji 

2.1 Uhifathi wa maji Maombi rasimi Bure Kwa siku 
moja 

2.2 Utumizi bora wa vifaa na ufundi shambani Kwa maombi Bure Siku 1  kwa 
wiki 

2.3 Utumizi bora wa ardhi na mazingira Hakuna Bure Siku  moja 
2.4 Uboreshaji wa rutuba Maombi rasimi Bure Siku moja 

3. Huduma wa Kilimo Biashara 
3.1 Habari kuhusu Soko Kwa maombi Bure Siku  moja1 
3.2 Upokeaji wa mkopo na vifaa vya kilimo Maombi rasimi Bure Siku  moja1 
3.3 Mbinu za kufindika mazao ya kilimo Maombi rasimi Bure Siku  moja1 

3.4 Ustawishaji wa mikakati ya kilimo biashara Maombi rasimi Bure Wiki 
mbili 

3.5 Ukuzaji wa kilimo biashara kiuchumi Maombi rasimi Bure Siku  moja1 
3.6 Uongezaji dhamana kwa mazao ya kilimo Kwa maombi Bure Wiki moja 

4. Utunzi wa Mimea 

4.1 Ujuzi wa mapema kuhusu hali ya chakula nchini Kunapoitajika Bure Siku  moja1 
4.2 Fanikisha kuongezeka kwa mazao Hakuna Bure Siku  moja1 

4.3 Kukabiliwa na wadudu na magojwa wa mimea Maombi rasimi Bure Siku  moja1 

5. Uchumi wa nyumbani 
5.1 Kiakikisho ya usalama wa chakula nyumbani na viwandani Hakuna Bure Siku  moja1 

5.2 utunzi bora wa Rasilimali Hakuna Bure Siku  moja1 

6. Uenezaji wa tekinologia kutokana na utafiti kwa wakulima 
6.1 Kuimarisha mazingara ya uenezaji wa ujuzi nyanjani kwa wote wanaotoa huduma 
hii 

Hakuna Bure Wakati wote 

6.2 Kuimarisha uwezo wa afisa wa nyajani kueneza teckinolojia kwa wakulima Kwa maombi Bure Siku 1 kwa 
mwezi 1 

6.3 Kufanikisha ukusanyaji na usambaji wa tekinolojia za kilimo Kunapoitajika Bure Miezi tatu 
6.4 Kuimarisha uhusiano baina ya wakulima, afisa wa nyajani, utafiti na washika dao Hakuna Bure Wakati wote 
6.5 Huduma zinginezo za usambazi ujuzi wa kilimo nyajani Maombi rasimi Bure Siku 2 kwa 

wiki 2 
7. Sera za ustawishaji wa kilimo 

7.1 Kufuatia na kuangazia miradi Hakuna Bure Miezi tatu 
7.2 Kutafsiri na kutekeza sera na sheria za kilimo Kwa maombi Bure Siku moja 
7.3 Uwiano kati ya wizara zinazokuza kilimo Hakuna Bure Wakati wote 

7.4 kuboresha sera na sheria kuhusu kilimo Kunapoitajika Bure Miezi tatu 

7.5 Uhusiano mwema baina ya nchi jirani na mbali Kunapoitajika Bure Siku 1 kwa 
Mwezi 1 

8. Usimamizi wa wafanyikazi 
8.1 Nithamu Kunapoitajika Bure Wakati wote 
8.2 upanzi wa madaraka Kunapoitajika Bure Miezi tatu 

8.3 Kuifadhi stakabathi za wafanyikazi Hakuna Bure Siku moja 

8.4 Uajiri wa wafanyikazi wapya Kunapoitajika Bure Miezi tatu 

8.5 Itikadi wa utendaji kazi Kunapoitajika Bure Wiki Moja 
9. Mipango na Mawasiliano bora 

9.1 Uimarishaji wa uhusiano baina ya idara mbali mbali za Uma Kunapoitajika Bure Siku Mbili 

9.2 Kudumisha jina njema ya wizara Hakuna Bure Wakati wote 

9.3 Mikakati ya mawasiliano mema Kunapoitajika Bure Siku moja 
10
. 

Fedha na uajibikaji 

10.1 Kutimiza viwango via bajeti Hakuna Bure mienzi tatu 
10.2 Kuifadhi na kupunguza garama na matumizi ya pesa ya uma Hakuna Bure Miezi tatu 
10.3 ukusanyaji wa ushuru Kunapoitajika Bure Dakika tano 

 
 

Tumejitolea kutoa uduma bora kwa wanainchi wote bila ubaguzi. 
Hili kuakikisha hii unaombwa kuasiliana na katibu wa wizara ya kiliomo (PS), au Agricultural Secretary (AS), Kwa 

nambari za simu zifuatazo bila malipo: 08002211150 ama 08002218900. 



 “HUDUMA BORA NI HAKI YAKO” 
 


